Me yasa tashin wutar lantarki ko raguwar wuta ke faruwa?

1. Dalili

Me ya sa inverter ke faruwa tabarbarewar wutar lantarki ko raguwar wuta ya faru?

Hoton_20200909132203_263

Yana iya zama ɗaya daga cikin dalilai masu zuwa:

1)Grid ɗin ku na gida ya riga yana aiki a waje da ƙa'idodin ƙarfin lantarki na gida (ko saitunan ƙa'ida mara kyau).Misali, a Ostiraliya, AS 60038 ta ƙayyade 230 volts a matsayin madaidaicin grid irin ƙarfin lantarki tare da a. + 10%, -6% kewayon, don haka babban iyaka na 253V. Idan haka ne to kamfanin Grid na gida yana da hakki na doka don gyara wutar lantarki. Yawancin lokaci ta hanyar gyaggyara taswirar gida.

2)Grid na gida yana ƙarƙashin iyaka kuma tsarin hasken rana, kodayake an shigar dashi daidai kuma zuwa ga duk ƙa'idodi, yana tura grid na gida kusa da iyakacin tafiya.Ana haɗa tashoshin fitarwa na inverter na hasken rana zuwa 'Connection Point' tare da grid ta hanyar kebul. Wannan kebul yana da juriyar wutar lantarki wanda ke haifar da wutar lantarki a cikin kebul ɗin a duk lokacin da inverter ya fitar da wuta ta hanyar aika wutar lantarki zuwa grid. Muna kiran wannan 'ƙarfin wutar lantarki'. Yawan fitar da hasken rana na ku yana ƙaruwa da haɓakar ƙarfin wutar lantarki godiya ga Dokar Ohm (V=IR), kuma mafi girman juriya na cabling yana haɓaka haɓakar ƙarfin lantarki.

Hoton_20200909132323_531

Alal misali, a Ostiraliya, ƙa'idar Australiya ta 4777.1 ta ce iyakar ƙarfin wutar lantarki a cikin shigarwar hasken rana dole ne ya zama 2% (4.6V).

Don haka kuna iya samun shigarwa wanda ya dace da wannan ma'auni, kuma yana da haɓakar ƙarfin lantarki na 4V a cikakkiyar fitarwa. Grid ɗin ku na gida yana iya cika ma'auni kuma ya kasance a 252V.

A rana mai kyau na hasken rana lokacin da babu wanda ke gida, tsarin yana fitar da kusan komai zuwa grid. Ana tura wutar lantarki zuwa 252V + 4V = 256V sama da mintuna 10 kuma inverter yana tafiya.

3)Matsakaicin tashin wutar lantarki tsakanin mai canza hasken rana da grid yana sama da matsakaicin 2% a cikin Ma'auni,saboda juriya a cikin kebul (ciki har da duk wani haɗin gwiwa) ya yi yawa. Idan haka ne, mai sakawa yakamata ya shawarce ku cewa kebul ɗin AC ɗin ku zuwa grid ɗin yana buƙatar haɓakawa kafin a iya shigar da hasken rana.

4) Matsalar hardware inverter.

Idan ma'aunin wutar lantarki na Grid koyaushe yana cikin kewayon, amma inverter koyaushe yana da kuskuren ƙetare wuce haddi komai girman kewayon ƙarfin lantarki, yakamata ya zama batun hardware na inverter, yana iya zama IGBTs sun lalace.

2. Bincike

Gwada Wutar Lantarki naku Don gwada ƙarfin grid ɗin ku, dole ne a auna shi yayin da tsarin hasken rana ke kashewa. In ba haka ba wutar lantarki da kuka auna tsarin hasken rana zai shafe ku, kuma ba za ku iya sanya laifi a kan grid ba! Kuna buƙatar tabbatar da cewa grid ƙarfin lantarki yana da girma ba tare da tsarin hasken rana yana aiki ba. Hakanan yakamata ku kashe duk manyan lodin da ke cikin gidan ku.

Hakanan ya kamata a auna shi a rana ta tsakar rana - saboda wannan zai yi la'akari da hauhawar wutar lantarki da kowane tsarin hasken rana ke haifar da shi.

Na farko – yi rikodin karatun nan take tare da multimeter. Ya kamata mai walƙiya ya ɗauki karatun ƙarfin lantarki nan take a babban allo mai sauyawa. Idan irin ƙarfin lantarki ya fi ƙarfin ƙarfin lantarki, to, ɗauki hoto na multimeter (zai fi dacewa tare da babban maɓallin hasken rana a wurin kashewa a cikin hoto ɗaya) kuma aika zuwa sashin ingancin wutar lantarki na kamfanin Grid.

Na biyu – yi rikodin matsakaicin minti 10 tare da mai shigar da wutar lantarki. Your sparky yana buƙatar mai shigar da wutar lantarki (watau Fluke VR1710) kuma yakamata ya auna matsakaicin kololuwar mintuna 10 tare da hasken rana da manyan lodin ku a kashe. Idan matsakaicin yana sama da iyakanceccen ƙarfin lantarki to aika bayanan da aka yi rikodi da hoton saitin ma'aunin - kuma zai fi dacewa nuna babban kashe wutar lantarki.

Idan ɗayan gwaje-gwajen 2 na sama yana 'tabbatacce' to matsa lamba kamfanin Grid ɗin ku don gyara matakan wutar lantarki na gida.

Tabbatar da raguwar ƙarfin lantarki a cikin shigarwar ku

Idan lissafin ya nuna hawan ƙarfin lantarki fiye da 2% to kuna buƙatar haɓaka igiyoyin AC daga inverter zuwa grid Connection Point don haka wayoyi sun fi kiba (wayoyi masu ƙiba = ƙananan juriya).

Mataki na ƙarshe - auna hawan ƙarfin lantarki

1. Idan grid na ku ya yi kyau kuma ƙididdigar hawan wutar lantarki bai wuce 2% ba to sparky yana buƙatar auna matsalar don tabbatar da lissafin tashin wutar lantarki:

2. Tare da kashe PV, da duk sauran nau'ikan nau'ikan kaya a kashe, auna ƙarfin wutar lantarki mara nauyi a babban canji.

3. Aiwatar da nau'in juriya guda ɗaya da aka sani misali hita ko tanda / hotplates kuma auna zane na yanzu a cikin masu aiki, tsaka tsaki da ƙasa da wutar lantarki a kan kaya a babban canji.

4. Daga wannan zaka iya lissafin raguwar ƙarfin lantarki / tashi a cikin babban mabukaci mai shigowa da babban sabis.

5. Ƙididdige juriya na AC ta hanyar Dokar Ohm don ɗaukar abubuwa kamar mummunan haɗin gwiwa ko tsaka tsaki.

3. Kammalawa

Matakai na gaba

Yanzu ya kamata ku san menene matsalar ku.

Idan matsala #1- Wutar lantarki ya yi girma sosai- to wannan shine matsalar kamfanin ku na Grid. Idan ka aika musu da dukkan hujjojin da na ba da shawara za su zama wajibi su gyara.

Idan matsala ta #2- grid yayi kyau, hauhawar wutar lantarki bai wuce 2% ba, amma har yanzu yana tafiya to zaɓuɓɓukanku sune:

1. Dangane da kamfanin Grid ɗin ku ana iya ba ku damar canza inverter 10 matsakaicin matsakaicin ƙarfin tafiya zuwa ƙimar da aka yarda (ko kuma idan kun yi sa'a har ma mafi girma). Samo mai walƙiya don bincika Kamfanin Grid idan an ba ku damar yin wannan.

2. Idan inverter naka yana da yanayin "Volt/Var" (mafi yawan na zamani suna yi) - to ka tambayi mai sakawa don kunna wannan yanayin tare da saitunan da aka ba da shawarar da kamfanin Grid na gida ya ba da shawarar - wannan zai iya rage adadin da tsanani na raguwar ƙarfin lantarki.

3. Idan hakan ba zai yiwu ba to, idan kuna da samar da lokaci na 3, haɓakawa zuwa inverter na lokaci 3 yawanci yana warware matsalar - yayin da tashin wutar lantarki ya bazu akan matakai 3.

4. In ba haka ba kuna kallon haɓaka kebul ɗin AC ɗinku zuwa grid ko iyakance ikon fitarwa na tsarin hasken rana.

Idan matsala ta #3- max ƙarfin lantarki ya tashi sama da 2% - to idan shigarwa ne na kwanan nan yana kama da mai sakawa bai shigar da tsarin zuwa Standard ba. Ya kamata ku yi magana da su kuma ku samar da mafita. Zai fi dacewa ya haɗa da haɓaka kebul na AC zuwa grid (amfani da wayoyi masu ƙiba ko gajarta kebul tsakanin inverter da wurin haɗin Grid).

Idan akwai matsala #4– Matsalolin hardware inverter. Kira goyon bayan fasaha don bayar da sauyawa.